Logo Bệnh viện Nhân dân 115
09/11/2017 18:21

Nhức đầu, đau nhức xương khớp khi uống thuốc trị viêm gan B?

Em bị viêm gan B mãn tính nhưng khi uống thuốc Tesrax thì hay bị nhức đầu, đau nhức xương khớp, buồn nôn. Em có nên ngưng thuốc không thưa BS?
Thân chào BS,

Em bị viêm gan B mãn tính, khi đi khám BS có cho uống thuốc Tesrax. Em uống đã được 2 tháng, trong quá trình uống thuốc em hay bị nhức đầu, đau nhức xương khớp, buồn nôn. BS cho em hỏi các triệu chứng đó có ảnh hưởng đến sức khỏe không và khi nào có thể ngưng thuốc được? Chân thành cảm ơn BS.

(buithimai...@gmail.com)


Em thân mến,

VGSV B mạn tính nếu ở giai đoạn hoạt động có chỉ định dùng thuốc kháng virus lâu dài và phải theo dõi tình trạng kháng thuốc và các tác dụng không mong muốn của thuốc.

Em nên tư vấn lại BS điều trị về các triệu chứng của em hiện có và không được tự ý ngưng thuốc em nhé!

Nếu cần em có thể liên hệ tại Khoa Nội tiêu hóa Bệnh viện Nhân dân 115.

Trân trọng!

TS.BS Lê Thị Tuyết Phượng
Trưởng khoa Nội tiêu hóa - Gan mật
Bệnh viện Nhân dân 115

Tổng đài Bệnh viện

(028)38.652.368